กันยายน 21, 2014, 05:00:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
Advanced Search  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้นิดนึงครับ  (อ่าน 1628 ครั้ง)
ธันวาคม 29, 2010, 02:08:53 PM
"Ae" Red Sedan
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 02:08:53 PM »

sd จะเริ่มไงดีครับคือ เอ่อ อ่า มันอย่างงี้ครับ เมื่อเตือนตุลา(ปลายเดือน)คอมแอร์มันดังแก๊ก ๆ ๆ ผมเลยไปที่อู่แถวถนนร่มเกล้า(ใกล้บ้านดี)สรุปว่าต้องเปลี่ยนคอมและเค้าว่าต้องล้างแอร์ด้วย โอเคผมก็จัดให้ไปห้าพันกว่าบาท ต้นเดือน พฤษจิกา ปั้มหม้อน้ำร่วเปลี่ยนอีก(แต่อันนี้คนละร้านกัน) ผ้าเบรค ขั้วตาหน้าหลอดด้วยสายพาน จัดไปแปดพันกว่า ๆ นิดนิด มาถึงวันนี้ ท่อยางหม้อน้ำรั่วอีก จัดไปพันสี่ แถวด้วยอาการไม่เย็นของแอร์ไปทำแอร์ต่ออีกร้านหนึ่งเค้าบอกว่าคอมแอร์พังผมก็เลยสงสัยว่าเพิ่งเปลี่ยนมาได้ไม่ถึงสองเดือนเลยพังซะงั้นก็เลยกลับไปที่ร้านเดิมที่ขายมามันบอกรังผึ้งตันเลยทำให้คอมเสียไม่เกี่ยวกะที่มันขายคอมให้ สรุปต้องเปลี่ยนคอม และไอ้รังผึ้งด้วย เจ็ดพันแพงมะ CC:1ช้ำหมดและผม ขายซะดีมะ

พญานกไฟ พญานกในตำนาน Mazda 323 Red Sedan
ธันวาคม 29, 2010, 02:17:07 PM
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 02:17:07 PM »

อย่างนี้นี่โดนเค้าหลอกฟันป่าวเนี่ย มันแพงมะเจ็ดพันเนี่ย สำหรับรังผึ้งกับคอมมือสองห่วย ๆ (จากตัวเดิมที่ได้มา) ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถหรอกครับพี่ของแฟนขายต่อให้ผมมาผมขับมาได้ปีกว่าและ ซ่อมทุกเดือนมีแต่คนบอกให้ขายทิ้งไปซะ   C:2 แต่ที่อยู่ได้ทุกวันนี้เพราะใจรักซะและขายไม่ลง

พญานกไฟ พญานกในตำนาน Mazda 323 Red Sedan
ธันวาคม 29, 2010, 02:48:12 PM
ปู่
Full Member

Six o'clock in the morning.

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 02:48:12 PM »

แนะนำให้เปลี่ยนอู่เลยครับ ตอนนี้หัวแบะไปแล้ว

ลองดูอู่ที่เวปแนะนำครับ ใกล้ๆร่มเกล้าก็มีช่างจิ๋วแถวๆมีนบุรีครับ ไกลมาหน่อยก็แถวๆนวลจันทร์ช่างแดง

ถ้าพระรามเก้าก็ช่างหมู เข้าอู่ที่ทำมาสด้าโดยตรงคุมค่าซ่อมได้ดีกว่านะครับ ลองดูนะครับ B:9

ปล. แล้วตอนเปลี่ยนคอมทางร้านมันไม่ได้ตรวจเช็ครังผึ่งให้ด้วยหรอครับ ว่ามันตันรึเปล่า?

สองเดือนเองนะ รังผึ่งไม่น่าจะตันได้เร็วขนาดนั้น? แล้วราคาคอมมือสองไม่น่าเกิน3000-3500 ส่วนรังผึ่งก็น่าจะประมาณพันกว่าบาทนะครับ

ตี2 3คน ลมเย็น.....
ธันวาคม 29, 2010, 03:14:26 PM
aoosolid
Administrator
Hero Member

aoosolid

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 03:14:26 PM »

เปลี่ยนอู่โลด  hor

"ผมมิได้ขับรถเพื่อทำเวลาให้ดีที่สุด แต่ผมขับ เพื่อให้พบกับช่วงเวลาที่ดีที่สุด"
I don't drive for the best time record but I drive for the best time of mine

http://www.welovemazda.com/board/index.php?topic=1109.msg22729#msg22729
ธันวาคม 29, 2010, 03:20:07 PM
Rak-ka-BY
Moderator
Sr. Member

แสงยิ่งสว่าง เงาก็ยิ่งมืด

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 03:20:07 PM »

ผู้ไม่รู้ตอบ   C:1

เรื่องรถรุ่นนี้ พูดเรื่องเครื่องคงถึงคราวต้องมีการบูรณะกันบ้างแล้วเป็นธรรมดา  ผมได้ความรู้ก็เพราะซ่อมนี่เองครับ แต่ก่อนไม่สนใจเลย  C:1

แต่บ่อยๆก็ไม่ไหวน่ะครับ  C:2

ถามว่าขายดีไหม  ถ้าเป็นผม ถ้าชอบแล้วก็คงไม่ขายหรอกครับ  ที่สำคัญขายไปก็ไม่ได้ราคาเท่าไหร่ (ผมตาตี่) สู้เก็บไว้ใช้ไปซ่อมไปดีกว่า  B:9

ยิ่งถ้าขายรถเพื่อไปซื้อรถมือสองอีก ก็คงต้องเข้าสู่วังวนเดิมๆเป็นธรรมดา  asd เว้นแต่ขายไปออกรถมือหนึ่ง อย่างน้อยสบายไปสัก 5 ปี  C:1

แนะนำให้เปลี่ยนอู่เลยครับ ตอนนี้หัวแบะไปแล้ว

ลองดูอู่ที่เวปแนะนำครับ ใกล้ๆร่มเกล้าก็มีช่างจิ๋วแถวๆมีนบุรีครับ ไกลมาหน่อยก็แถวๆนวลจันทร์ช่างแดง

ถ้าพระรามเก้าก็ช่างหมู เข้าอู่ที่ทำมาสด้าโดยตรงคุมค่าซ่อมได้ดีกว่านะครับ ลองดูนะครับ B:9

ปล. แล้วตอนเปลี่ยนคอมทางร้านมันไม่ได้ตรวจเช็ครังผึ่งให้ด้วยหรอครับ ว่ามันตันรึเปล่า?

สองเดือนเองนะ รังผึ่งไม่น่าจะตันได้เร็วขนาดนั้น? แล้วราคาคอมมือสองไม่น่าเกิน3000-3500 ส่วนรังผึ่งก็น่าจะประมาณพันกว่าบาทนะครับ

ลองเข้าอู่แนะนำตามที่พี่ปู่ ว่าไว้เลยครับ ใกล้ไหนไปนั่น รักษาถูกโรคถูกตรงที่คันแน่นอน

แต่สำหรับร้านแอร์ เปลี่ยนเลยครับร้านอย่างนี้  เข้าข่ายวางยาอย่างไงไม่รู้  C:2 อย่างน้อยก็น่าจะแนะนำบ้าง ส่วนจะทำไม่ทำก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

"จะเลือกตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะทนอยู่จนเห็นตัวเองเป็นจอมวายร้าย"
ธันวาคม 29, 2010, 03:22:18 PM
bert
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 03:22:18 PM »

โดนมาเลือดสาดเลย

ถ้าจะทำแอร์ไปร้านที่อยู่ใกล้ ๆ ช่างหมู พระรามเก้า ก็ได้ครับ เคยไปทำมา งานดีครับ รถที่อู่มาทำแอร์ที่นี่หลายคันครับ เขารู้เรื่องมาสด้าเป็นอย่างดี อะไหล่ก็เดินไปเอาที่ช่างหมูได้เลย

mazda lantis
engine : 1.8
option : full option from factory
ธันวาคม 29, 2010, 03:41:52 PM
Rak-ka-BY
Moderator
Sr. Member

แสงยิ่งสว่าง เงาก็ยิ่งมืด

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 03:41:52 PM »

โดนมาเลือดสาดเลย

ถ้าจะทำแอร์ไปร้านที่อยู่ใกล้ ๆ ช่างหมู พระรามเก้า ก็ได้ครับ เคยไปทำมา งานดีครับ รถที่อู่มาทำแอร์ที่นี่หลายคันครับ เขารู้เรื่องมาสด้าเป็นอย่างดี อะไหล่ก็เดินไปเอาที่ช่างหมูได้เลย

ตามพี่เบิดเลยครับ ร้านนั้นดีจริงๆ ไกลนิดหน่อยทีเดียวจบ (แอร์) ฉ่ำไปนาน  ร้อน 

"จะเลือกตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะทนอยู่จนเห็นตัวเองเป็นจอมวายร้าย"
ธันวาคม 30, 2010, 10:02:32 AM
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 10:02:32 AM »

h3  ขอบคุณทุกความช่วยเหลือนะครับมีโอกาศคงได้เจอกันตัวเป็น ๆ D:5

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์